Fämï£ÿ 9' [Ñ߶‹]... §¶‹üñ
Chào mừng các bạn đến với 4rum của lớp 9/1 http://x1nbl.forumvi.com/. Chúc các bạn có 1 ngày thật vui vẻ. Hãy đăng ký, truy cập vào 4rum để xem các thư mục khác. không mất quá 3p.!
^^--^^

by ngocman.1412
Fämï£ÿ 9' [Ñ߶‹]... §¶‹üñ
Chào mừng các bạn đến với 4rum của lớp 9/1 http://x1nbl.forumvi.com/. Chúc các bạn có 1 ngày thật vui vẻ. Hãy đăng ký, truy cập vào 4rum để xem các thư mục khác. không mất quá 3p.!
^^--^^

by ngocman.1412

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Suy nghĩ về việc học!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Jan 06, 2012 10:12 am
Mãi mãi một tình yêu!
Suy nghĩ về việc học! Bgavatar_01Suy nghĩ về việc học! Bgavatar_02_newsSuy nghĩ về việc học! Bgavatar_03
Suy nghĩ về việc học! Bgavatar_04_newBINCLINTONO1Suy nghĩ về việc học! Bgavatar_06_newsSuy nghĩ về việc học! Bgavatar_06
Suy nghĩ về việc học! Bgavatar_07Suy nghĩ về việc học! Bgavatar_08_newsSuy nghĩ về việc học! Bgavatar_09
[Thành viên] - BINCLINTONO1Thành viên tính cực
Thành viên tính cực
Status : Mãi mãi một tình yêu!

Huân chương
Thú nuôi:
Suy nghĩ về việc học! Vide

Bài gửiTiêu đề: Suy nghĩ về việc học!

Tiêu đề: Suy nghĩ về việc học!

Có thể nói Bin học ko giỏi như các bạn nhưng Bin nghĩ rằng trong xu thế hiện nay, với nền giáo dục của nước ta nói riêng thì việc học của chúng ta là cần nhất là định hướng hay xác định học vì cái gì? Bởi nhiều thèn vô học noá vẫn cứ ngồi trên đầu trên cổ mấy thèn có học (phổ biến ở Vn), trình độ lớp 5 mừ có học vị Tiến sĩ thế giái thậm chí cả học hàm Giáo sư... nghe mừ tội cho mấy Bác ấy. Cũng giống như mấy đứa trẻ mơi lớp 1 đã phải đi học thêm huống hồ chi lớp 8,9 và hơn thế nữa... tội lỗi ... không có nước nào tiến bộ trên thế giới có cái việc học thêm (hiếu học) như ở Vn. Chúng ta đã bị đánh cắp tuổi thơ ko thương tiếc mà vô tình (hầu như) chúng ta đều ko biết. Nen Bin nghĩ nếu xác định được mình học vì cái gì thì sẽ giúp các bạn đỡ phải mệt nhọc hơn với việc học và cái nữa là đừng để danh hiệu nó loá mắt mình. Học ở trường đâu phải là nhất, tự học mới nhất, học những gì mình thích, làm những gì mình muốn miễn là ko xấu, có ích cho bản thân, gia đình dù người khác bảo rằng mày bị "ngu ah". he he ngu vì bản thân cũng hơn là con rối trong tay người khác.

p/s: vài dòng tâm sự bởi cái việc học. Rất mong nhận được sự đóng góp của anh em gần xa,

Suy nghĩ về việc học!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.